Connect with us

Uncensored मराठी

जागेच्या गैरव्यवहार प्रकरणी वसईतील बिल्डर विनय शुक्ला विरोधात तक्रार; पोलिसांना घाबरत नसून जागा खाली न केल्यास जिवे मारण्याची धमकी..

Published

on

Akash Swarup Sonawane – Mumbai Uncensored, 24th June 2022

वसई विरार व नालासोपारा येथील गावगुंड आणि विकासक यांची गुंडगिरी आपल्या नेहमीच कानावर येत असते. येथील बिल्डर लॉबी हि कायम गरम असते असे म्हणायला हरकत नाही. अनधिकृत बांधकामे, जमिनींचे व्यवहार, चाळी – इमारतींचे पुनर्वसन हे इकडचे नेहमीचेच विषय.

पाटील नगर, गोराई नाका, नालासोपारा पूर्व येथील रहिवासी रवींद्र यादव याने देखील अशाच बिल्डर च्या स्कीम ला बळी पडून तब्बल ७ लाख रुपये गमावून बसला आहे, शिवाय बेघर होण्याच्या भीतीने मानसिक व शारीरिक त्रासाने ग्रस्त आहे. ऑक्टोबर २०२१ मध्ये रवींद्रने स्थानिक बिल्डर विनय शुक्ला याच्या कडून सर्वे नं. ७८, गाळा नं. १ आणि २, मंगलमुर्ती चाळ, पाटील नगर, गोराई नाका, नालासोपारा (पुर्व) येथे सुमारे १५ लाख रुपयांना २ गाळे विकत घेतले होते ज्यातील रुपये ६,२५,०००/- आगाऊ रक्कम म्हणून देऊ केले शिवाय सुमारे १,२५,००० रुपये जागेच्या दुरुस्ती खर्च केले व उर्वरित रक्कम ३ महिन्यात देण्याचे सांगितले. सदर व्यवहारात कोणत्याही प्रकारचा करार झाला नाही. 

“पूर्ण पैसे दिल्यानंतर करार बनवून देईन.” असे बिल्डर विनय शुक्ला ने तक्रारदार रवींद्र यादव यास आश्वासन दिले. काही कारणास्तव ठरलेल्या वेळेत रवींद्र पैसे देऊ शकला नाही म्हणून त्याने बिल्डरकडे ६ महिन्यांची मुदत वाढवून मागितली, तत्पूर्वी सदर गाळे न कळत त्याने दुसऱ्या व्यक्तीला विकत दिल्याचे रवींद्र ने पोलिसांकडे केलेल्या तक्रार अर्जात सांगितले आहे. अशाप्रकारे तब्बल ७ ते ७.५ लाखांचा गंडा घालून बिल्डर विनय शुक्ला याने केवळ १,४८,०००/- परत करून जागा खाली करण्यास सांगितले. यावर रवींद्रने नकार दिला असता त्याला गाळा खाली न केल्यास सर्व सामान बाहेर फेकुन मारून टाकण्याची धमकी दिली. 

पोलिसात दिलेल्या तक्रार अर्जात सदर व्यक्ती हा असे सर्वांसोबत करत असल्याचे सांगितले, वेगवेगळ्या जागा दाखवून पैसे उकळणे, एकाच वेळी एकाहून अधिक व्यक्तींना जागा विकणे असे ह्या बिल्डरचे नेहमीचे कृत्य असल्याचे सांगितले. या बिल्डरला पोलिस व प्रशासनाचे भय नसून कोणी त्याचे काही करू शकत नाही असे रवींद्र ला सांगण्यात आले. व गावगुंडांच्या सहाय्याने रवींद्र व त्याच्या कुटुंबास जीवे मारण्याची धमकी सुद्धा देण्यात आली. 

पश्चिम मुंबईतुन बहुतांश नागरिक हे वसई विरार कडे स्थलांतर करत असतात. त्याचप्रमाणे मुंबई बाहेरुन आलेले लोक सुद्धा येथे राहण्यास पसंती देतात. स्वस्त दरात घरे मिळण्याच्या अनेक स्कीम या भागात सुरूच असतात. अशाच स्कीम आणि ऑफर ला बळी पडून जनसामान्य आपल्या आयुष्यभराची पुंजी पणाला लावतो. आणि पैसा तर जातोच परंतु तो कायम स्वरूपी बेघर सुद्धा होतो. सदर विकासकांना कोणाचे भय नसल्यामुळे यात स्थानिक प्रशासनाचा पाठिंबा असल्याचीही शक्यता उद्भवते.

Uncensored मराठी

Sri Lanka crisis – श्रीलंकेतील गंभीर आर्थिक संकट; आणि राष्ट्रध्यक्ष अज्ञातवासात

Published

on

Kalyani Gilbile, 12th July 2022:

गंभीर आर्थिक संकटाच्या जाळ्यात सापडलेल्या श्रीलंकेची परिस्थिती दिवसेंदिवस अधिकच बिकट होत चालली आहे. गगनाला भिडलेली महागाई आणि जीवनावश्यक वस्तूंचा तुडवडा यामुळे लाखों संख्येने लोक रस्त्यावर उतरून सरकारचा निषेध करत आहे. एवढेच, नव्हेतर शनिवारी असंख्य आक्रमक नागरिकांनी राष्ट्रध्यक्षांच्या सरकारी निवासस्थानांच्या घरात घुसून ताबा मिळवला आणि पंतप्रधानाच्या शासकीय निवासस्थाला आग लावली.

श्रीलंकेचे राष्ट्रपती गोटाबाय राजपक्षे यानी देश सोडून पलायन केल्याचे म्हटले जात आहे. मात्र, सरकारी यंत्रणांकडून अद्याप असा कोणताही खुलासा झालेला नाही आहे. राष्ट्रपती गोटाबाय यांनी अजूनतरी औपचारिकपणे राजीनामा दिला नसून ते अज्ञातवासात आहे, असे म्हटले जात आहे.   

श्रीलंकेची अशी बिकट परिस्थिती पहिल्यांदाच झाली असून या देशाची अर्थव्यवस्था संपूर्णपणे  तळागाळाला गेली आहे. श्रीलंकेतील सरकार जनतेच्या मूलभूत गरजा देखील पूर्ण करू शकली नाही, असे दिसून येते. श्रीलंकेची अर्थव्यवस्थाही मोठ्या प्रमाणात पर्यटन व्यवसायावर अवलंबून आहे, परंतु करोनामुळे गेली दोन वर्षे पर्यटन जवळजवळ ठप्प होते. तसेच, गेल्या वर्षी राजपक्षे सरकारने पूर्णपणे जैविक शेती करण्याचे जाहीर करून कोणतीही पूर्वतयारी न करता सर्वप्रकारचा शेतीमाल आयात करण्यावर बंदी घातली. त्यामुळे देशातील कृषी उत्पादनांवर वाईट परिणाम झाला आणि अपुऱ्या अन्नधान्य पुरवठ्यामुळे प्रचंड महागाई वाढून साठेबाजीला सुरुवात झाली. आणि साठेबाजीला नियंत्रित ठेवण्यासाठी सरकारने आणीबाणी जाहिर करून जनतेचा रोष अंगावर ओढून घेतला.         

Continue Reading

Uncensored मराठी

मुंबई आणि गोव्यात दोन जणांची दगडाने हत्या केल्याप्रकरणी कचरा वेचकाला पोलिसांकडून अटक

Published

on

Kalyani Gilbile – Mumbai Uncensored, 7th June 2022

मुंबई आणि गोवा या दोन वेगवेगळ्या ठिकाणी दगडांनी डोके फोडून दोन पुरुषांची हत्या केल्याच्या आरोपाखाली एका 23 वर्षीय कचरा वेचणाऱ्या युवकाला सोमवारी अटक करण्यात आली, असे एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले. 

डीबी मार्ग पोलिस स्टेशनच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, सूरज रामसेवक यादव याने 21 जूनच्या पहाटे गिरगाव चौपाटीजवळ अचानक झालेल्या वादानंतर गजानन रामचंद्र पवार (55) नावाच्या व्यक्तीची हत्या केली आहे. 

“आम्हाला वांद्रे येथे यादवचे सीसीटीव्ही फुटेज सापडले एका स्वयंसेवी संस्थेने बेघरांना मोफत जेवण दिल्याच्या ठिकाणी तो पोहोचला तेव्हा त्याला ताब्यात घेण्यात आले. त्याने पवारांची हत्या केल्याची कबुली दिली आणि गोव्यात एका व्यक्तीची दगड ठेचून हत्या केल्याचेही कबूल केले,” असे अधिकारी म्हणाले.

Continue Reading

Uncensored मराठी

दिंडोशी मेट्रो स्थानकाचे नाव पठाणवाडी करावे याप्रकरणी एमएमआरडीएला हायकोर्टाचे आदेश, दोन आठवड्यात प्रतिज्ञा सादर करण्याची मागणी

Published

on

पश्चिम उपनगरातील मेट्रो-७ वरील स्थानकाच्या नामांतरावरून वाद निर्माण झाला आहे. दहिसर पूर्व ते अंधेरी पूर्व या मार्गावरील मेट्रो स्थानकाचे नाव दिंडोशी ऐवजी पठाणवाडी करावे अशी मागणी करत ’नई रोशनी’ या  सेवाभावी संस्था करत आहे. ऍडव्होकेट अल्ताफ खान यांच्यामार्फत हायकोर्टात धाव घेत जनहित याचिका दाखल केली आहे. मात्र, याचिकेवर सुनावणी हवी असल्यास १६ जूनपर्यंत एक लाख रुपये जमा करा, असे निर्देश मुख्य न्यायमूर्ती दीपांकर दत्ता व न्या. मकरंद कर्णिक यांच्या खंडपीठाने संस्थेला दिले आहेत. खंडपीठाने याप्रकरणी दोन आठवड्यात प्रतिज्ञापत्र सादर करण्याचे एमएमआरडीएला आदेश देण्यात आले आहेत. 

२०१० मध्ये केंद्र सरकारने मालाड येथील मेट्रो स्थानकाला पठाणवाडी नाव देण्याचे निश्चित करण्यात आले होते. परंतु, २०२० दरम्यान राजकीय दबावापोटी एमएमआरडीएच्या आयुक्तांनी स्थानकाचे नाव दिंडोशी केले. एमएमआरडीएच्या नियमानुसार, एखाद्या ठिकाणी दोन मेट्रो स्थानकं येणार असतील तर दुसऱ्या ठिकाणी त्या परिसरातील ऐतिहासिक किंवा अतिपरिचित नावं देण्यात येते. त्यासाठी तेथील वाडी, पाडे यांचा विचार केला जातो. मेट्रो २ मध्ये मालाड स्थानक असल्यामुळे मालाड पूर्व येथील मेट्रो ७ च्या स्थानकाला पठाणवाडी हे परिसरातील परिचित नाव देण्याचे निश्चित करण्यात आले होते.

दुसरीकडे, मेट्रो स्थानक जवळ एक उड्डाणपूल असून तो पठाणवाडी या नावाने ओखळला जातो. तेथील बेस्टच्या थांब्यालाही पठाणवाडी हेच नाव आहे. त्यामुळे मेट्रो स्थानकाला सुद्धा पठाणवाडी असे नाव द्यावे अशी याचिकेतून विनंती करण्यात आली आहे. दिंडोशी हा परिसर या मेट्रो स्थानकापासून साधारणतः दीड किलोमीटर लांब असल्यामुळे या मेट्रोने प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांची गैरसोय होऊ शकते. तसेच, स्थानकाच्या नावामुळे त्यांची गफलत देखील होऊ शकते, असा दावा याचिकेतून करण्यात आला आहे.

सदर याचिकेवर गुरुवारी मुख्य न्या. दीपांकर दत्ता आणि न्या. मकरंद कर्णिक यांच्या खंडपीठासमोर सुनावणी पार पडली. तेव्हा याचिकाकर्त्यांनी एक लाख रुपये अनामत रक्कम भरल्याची माहिती खंडपीठाला दिली. तसेच, न्यायमूर्तीनी याची दखल घेत एमएमआरडीएच्या ऍड. अक्षय शिंदे यांना प्रतिज्ञापत्र दोन आठवड्यात सादर करण्याचे आदेश देण्यात आले.

Continue Reading

Trending