Connect with us

Mumbai Internal Security

ख्रिस्ती मिशनरींचे, टार्गेट मुंबई…

Published

on

Akash Swarup Sonawane – Mumbai Uncensored, 24th May 2022

मुंबईत मागील काही दिवसांमध्ये ख्रिस्ती धर्मियांचे प्रचारक आणि त्यांचे कार्यक्रम मोठ्या प्रमाणात चर्चेत आसल्याचे सोशल मीडियाद्वारे दिसून येत आहे. ह्या कार्यक्रमांचे आयोजन काही चर्च मार्फत, ख्रिस्ती संस्थांमार्फत किंवा त्यांच्या धर्मगुरुंमार्फत करण्यात येते. लोकांच्या समस्यांचे निवारण करण्यासाठी हे मिशनरी परमेश्वर किंवा प्रभू येशूच्या नावाखाली बोगसरित्या लोकांना काही चित्र विचित्र प्रक्रिया आणि मंत्रोउच्चारण करून बरे करण्याचा दावा करत असतात. 

अशाच एका पादरी बजींदर सिंग मिनिस्ट्री नामक व्यक्तीचा वांद्रे कुर्ला संकुल येथील कार्यक्रम रद्द करण्यात आला होता. हा पादरी बोगस असून त्याच्यावर बलात्कार, बाल हक्क अयोग्य, अंधश्रद्धा कायद्यान्वये आणि असे अनेक खटले सुरु असल्या कारणाने हिंदू व शीख समाजाने व त्यांच्याशी जोडल्या गेलेल्या संघटनांनी विरोध दर्शवून कार्यक्रम रद्द केला गेला होता. 

परंतु असे अनेक पादरी व त्यांच्या मिशनरी कार्यरत असून असा आणखी एक कार्यक्रम समोर आला आहे. दिनांक २७ मे २०२२ रोजी मेयर ऑडिटोरिअम, बर्फीवाला रोड, अंधेरी पश्चिम येथे होणाऱ्या पादरी वेंकट, एच इ फाऊंडेशन, संस्थापक जरेमीआ तेकी, संतोष कोली मिनिस्ट्री, अँथोनी राज, जॉन आनंद आयोजित “अराईज अँड शाईन” नामक कार्यक्रमासाठी समाजातुन विरोध दर्शवला जात आहे. जनतेची दिशाभूल करणे, अंधश्रद्धेचा प्रचार तसेच समर्थन करणे, लोकांची फसवणूक करुन ठराविक धर्मामध्ये धर्मांतर करणे या आरोपांवर पादरी वेंकट व त्याच्या सहकाऱ्यांची चौकशी व्हावी अशी देखील काही संस्थांमार्फत मागणी होत असल्याचे सूत्रांच्या माहितीनुसार आढळून आले आहे. 

ह्या मिशनरी सोशल मीडियावर व्हिडिओ आणि पोस्टद्वारे आपली जाहिरात करुन अशा प्रकारच्या कार्यक्रमांचा प्रचार करत असल्याचे स्पष्ट होते. दिनांक १० मे २०२२ पासून ‘एच इ फाऊंडेशन’ या फेसबुक पेज वरुन ह्या कार्यक्रमाच्या जाहिराती होत असून विविध पोस्ट द्वारे या कार्यक्रमास, देवाने पाठवलेल्या पादरी वेंकट याला ऐकायला येण्याचे आवाहन केले जात आहे. तसेच आपल्या कार्यक्रमांमध्ये विचित्र आवाज, गाणी, घोषणा आणि अमानवीय क्रिया करुन लोकांच्या मानसिक संतुलनावर घाला घालत असल्याचे प्रसारित केलेल्या काही व्हिडिओंमधून आढळून येते. 

‘सॅफ्रन थिंक टॅंक’ संघटनेचे संस्थापक सिद्धांत मोहिते यांनी सदर विषयांवर आवाज उठवून लेखी तक्रारी दिल्या आहेत. या समाज कंटकांच्या विरोधी अनेक तक्रारी व विरोध असल्याचे प्रचलित असून सुद्धा सामान्य जनता याला बळी पडते. परंतू यांच्या विरोधात कारवाई केली जात नाही, त्याउलट अशा कार्यक्रमाना अधिकृत परवानग्याही दिल्या जातात. विरोध झाल्याशिवाय जर असे कार्यक्रम होणे बंद झाले नाही तर अंधश्रद्धेमार्फत धर्मांतराला वाव मिळतच राहील. 

Mumbai Internal Security

रात्रीच्या काळोखात हिंदू मंदिर बुजवण्याचा डाव

Published

on

मुंबई, दि. ३० (प्रतिनिधी) अंधेरी पश्चिममधील म्हाडा वसाहतीतील मल्हारेश्वर शिव मंदिरात रात्रीच्या अंधाराचा फायदा घेऊन संपूर्ण मंदिरात रेडी मिक्स काँक्रीट टाकून मंदिर बुजवण्याचा स्टेलर वर्ल्ड स्कूलच्या मुजोर व्यवस्थापनाचा डाव आखला गेला होता. हिंदुत्वाचे कार्य करणारे सिद्धांत मोहिते व त्यांचे सहकारी या धक्कादायक प्रसंगाची माहिती मिळताच घटनास्थळी पोहोचले व तीव्र आंदोलन केले. या आंदोलनात सिद्धांत मोहिते यांच्या सोबत संजय पांडे, योगेश गुप्ता, शंकर मल्ला, रितेश सिंग, रामू कुशालकर, शिवकृष्ण गुरु, संदीप खैरे, विशाल रांजणकर, श्रेयश वळवडेकर, आकाश गोरे, गणेश केकाण, नारायण निली, आकाश मुतकेकर, अमित कांबळे व असंख्य हिंदुत्ववादी युवक उपस्थित होते.

चार बांगला म्हाडा वसाहत अंधेरी पश्चिम परिसरात असलेल्या सरदार वल्लभभाई पटेल नगरमध्ये मल्हारेश्वर शिव मंदिर आहे. रात्रीच्या काळोखात या मंदिरात अचानकपणे पाच फूट रेडी मिक्स काँक्रीट टाकून मंदिर आणि परिसर बुजवण्याचा प्रयत्न स्टेलार वर्ल्ड स्कूलच्या मुजोर व्यवस्थापनाकडून व या शाळेचे मालक जीजस लाल यांच्याकडून केला गेला. त्याचबरोबर मंदिरात जाण्याचा मार्ग पत्रे लावून बंद केला. याची माहिती स्थानिकांना कळल्यानंतर त्यांनी ‘सॅफरॉन थिंक टॅंक’ या हिंदुत्ववादी संघटनेच्या अधिकाऱ्यांशी संपर्क साधला. घटनास्थळी उपस्थित असलेल्या वर्सोवा पोलीस ठाण्याचे वरिष्ठ पोलीस निरीक्षकांबरोबर चर्चा करून संबंधित आरोपींवर गुन्हा दाखल करून मंदिरात जाण्याच्या मार्गावर लावलेले पत्रे काढून टाकण्याची जोरदार मागणी केली. कार्यकर्त्यांचा वाढता दबाव बघून वर्सोवा पोलिसांनी संबंधित आरोपींवर गुन्हा दाखल करून मंदिरात जाण्याचा मार्ग खुला करून दिला.

घटनास्थळी हिंदूंच्या न्यायहक्कासाठी आंदोलन पेटवणाऱ्या सिद्धांत मोहिते यांनी जेव्हा FIR कॉपी तपासली तेव्हा त्यांच्या लक्षात आले कि ‘१२० B’ हे कलम पोलिसांतर्फे लावण्यात आले नाही. ‘१२० B’ हे कलम सुद्धा लावण्यात यावे, यासाठी सिद्धांत मोहिते यांनी ऍडव्होकेट गणेश चव्हाण यांना त्वरित घटनास्थळी बोलवून मग पोलीस ठाण्यात घेऊन गेले व ACP रासम मॅडम यांच्याशी चर्चा करून पुढील कार्यवाही साठी विनंती केली.

Continue Reading

Crime News

Mumbai Serial Blasts: The 11-minute horror Mumbai faced on 13.7.11

Published

on

Khushi Thapa, Mumbai Uncensored, 13th July, 2022:

It has been 13 years since Mumbai, the city of dreams went through a tragic nightmare. Within just 11 minutes, three bomb explosions shook the capital of Maharashtra killing at least 25 people and injuring more than 125 others.

Between 6:54 and 7:05 pm, three coherent bomb explosions in Mumbai’s Zaveri Bazar, Opera House, and Dadar neighborhoods sparked havoc and disaster. Days and hours were marked by the tragic deaths of 26 innocent civilians and the injury of an additional 130 others. It jolted India.

Zaveri Bazaar, one of Mumbai’s busiest areas, encountered the first explosion at 6:54 p.m when the bomb was planted on a motorcycle.

The second target of the bomb blast was Opera House, where the bomb was hidden in a lunch box, which exploded at 6:55 pm.

The third device was placed on an electric pole at the bus stand near a school in Dadar and exploded at 7:06 pm

Thereafter, efforts were made to bring the heinous perpetrators to justice. The concerns about who was responsible for the brutal attacks and why those three targets were picked were more prevalent. There was a media scramble to learn more information on anything from the Indian Mujaheddin’s involvement to the Taliban’s plot hatched in the Mumbai underworld to the Kashmir connection to the explosions.

On January 23, 2012, the Mumbai Police declared that the case had been resolved with the capture of two young guys from the Darbhanga area of Bihar. Nadeem Akhtar Ashfaq Sheikh (23) and Naqi Ahmed Wasi Ahmed Sheikh were the people that were arrested (22). The co-founder of the Indian Mujaheddin, Yasin Bhatkal, was identified as the attack’s mastermind by the Mumbai Police’s ATS section.

The Maharastra ATS filed a charge sheet against Nadeem Shaikh, Naqee Ahmed, Haroon Naik, and Kanwar Pathrija in May 2012. The charge sheet also included the names of Yasin Bhatkal, Riyaz Bhatkal, Tehseen Akhtar, Waqas Ibrahim Sad, Danish, and Muzaffar Kolah, a resident of Dubai. Abdul Mateen Fakki was captured by Mumbai ATS in July 2014 at the Dabolim Airport in Goa, after he had arrived from Dubai.

The mastermind behind the cowardly attack Yasin Bhatkal had already been sentenced to death in 2016 in connection to the 2013 Hyderabad blasts. 11 years later, the prosecution of these accused had not made much progress and the case still continues due to the accused being lodged at different prisons on different charges, besides being accused for the bomb blasts.

Continue Reading

Mumbai Internal Security

महाराष्ट्र में होगी 5 बजे बड़ी बैठक, CM उद्धव ठाकरे छोड़ेगे पद?

Published

on

Nazneen Yakub – Mumbai Uncensored, 22th June 2022

महाराष्ट्र के मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे के घर आज शाम 5 बजे बैठक बुलाई गई है। उद्धव ठाकरे इस बैठक में पद छोड़ने या फिर विधानसभा भंग करने की सिफारिश को लेकर चर्चा की करेंगे।   

बता दें कि महाराष्ट्र में इस समय सियासी राजनीति संकट में हैं। जिसको लेकर कई नेताओं ने अपने बयान दिए है। 

कांग्रेस नेता कमलनाथ ने कहा है ‘शरद पवार से बात हुई है। एनसीपी और कांग्रेस MVA के साथ हैं  क्या  शिवसेना के बागी विधायक वापस आयेंगे?

इस पर कमलनाथ ने कहा ये मैं कैसे बता सकता हूं ये उद्धव ठाकरे बताएंगे। क्या बागी शिवसेना विधायको को लाने में कांग्रेस एनसीपी मदद करेगी? 

कमलनाथ ने कहा जो कुछ बन सकता है, कर रहे हैं। इसके पहले कमलनाथ ने कहा कि उद्धव ठाकरे को भरोसा है कि कुछ  विधायक वापस आएंगे ये शिवाजी महाराज का राज्य है। बीजेपी पैसे का इस्तेमाल कर प्रलोभन की राजनीति कर रही है।

शिवसेना विधायक नितिन देशमुख ने कहा है कि वे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे के साथ हैं. विधायक नितिन देशमुख ने दावा किया है कि उनका “अपहरण” किया गया था और गुजरात के सूरत ले जाया गया था। जहां से वे भाग आए हैं. बता दें कि पहले माना जा रहा था कि वे शिवसेना के बागी नेताओं में से एक हैं. हालांकि अब नितिन देशमुख ने साफ किया है कि वे उद्धव ठाकरे के साथ हैं। 

महाराष्‍ट्र के मंत्री और कांग्रेस नेता नितिन राउत ने कहा है कि राज्‍य सरकार को अस्थिर करने की बीजेपी की कोशिश सफल नहीं होगी. एएनआई के अनुसार राउत ने कहा कि विपक्ष शासित राज्‍यों में सरकार को गिराने की कोशिश करना बीजेपी के स्‍वभाव में है।

Continue Reading

Trending