Connect with us

Uncensored मराठी

“शो” च्या नावाखाली लोकांची फसवणूक करुन धर्मांतर करणाऱ्या बलात्कारी ‘पादरी बजिंदर सिंग’ च्या मुंबई “शो” ला विरोध..

Published

on

Akash Swarup Sonawane – Mumbai Uncensored, 10th May 2022

बलात्कार, अंधश्रद्धा आणि बाल अधिकार कायद्यांतर्गत असे अनेक गुन्हे दाखल असलेला पादरी बजिंदर सिंग धर्मांतरणाच्या कार्यक्रमासाठी मुंबईत येणार असल्याने अनेक शीख व हिंदू संघटनांचा विरोध सुरु झाला आहे. तसेच जिथे अंधश्रद्धा प्रसारित करून लोकांची फसवणूक करून त्यांचे उघडपणे धर्मांतरण केले जाते अशा धार्मिक कार्यक्रमांना परवानगी मिळतेच कशी अशाही प्रतिक्रिया उमटू लागल्या आहेत. 

पादरी बजींदर सिंग हा मूळचा पंजाब चा असून तो गेली अनेक वर्ष देशभरात असे कार्यक्रम करत आहे. अनेकदा त्याच्या कार्यक्रमांना विरोधही झाला आहे. कर्करोगी, अपंग आणि अशा अनेकांना बरे करण्याचा दावा करणाऱ्या बजींदर वर आपल्या एका अनुयायीचा बलात्कार केल्याचा गुन्हा दाखल आहे. शिवाय एका लहान मुलाचा भर सभेत मानसिक शोषण करत असल्याचा व्हिडीओ हि सोशल मीडिया वर व्हायरल झाला होता, त्यासंबधीही या पादरी वर गुन्हे दाखल आहेत.

मुंबईतून काही शीख व हिंदू संघटनांनी याविरुद्ध आवाज उठवला असून पोलिसांसमोर पादरी बजिंदर सिंग विरोधात काही मुद्दे मांडून हा कार्यक्रम रद्द करण्यास सांगितले आहे. सदर कार्यक्रम ही एक धर्मविरोधी कृती असून बजिंदर सिंग खोट्या आणि दिशाभूल करणाऱ्या आश्वासनांच्या आधारे हिंदू आणि शीखांना ख्रिश्चन बनवत आहे. तसेच बाजिंदर सिंग आपल्या युट्युब चॅनेल च्या माध्यमातून जाहिरातीसाठी अपंग आणि कर्करोगी व्यक्तींना चमत्काराने बरे करण्याचा दावा करत आहे. ‘मेरा येशू येशू’ नामक मिम (विनोदी पोस्ट) इंटरनेटवर त्याच्या नावे व्हायरल झाली होती ज्यामध्ये तो एका अल्पवयीन मुलाला जबरदस्तीने धर्मांतराच्या कृतीसाठी वापरताना दिसत होता. ज्यासंबंधी राष्ट्रीय बाल हक्क संरक्षण आयोगाचे सचिव धर्मेंद्र भंडारी यांनी चंदीगडच्या उपायुक्त मनदिप सिंग ब्रार यांच्याकडे तक्रार दाखल केली होती. बजिंदर खून आणि बलात्काराच्या प्रकरणात जोडला गेला असून ‘चमत्कारिक उपचारांच्या बहाण्याने अनुयायांचे पैसे लुटल्याचा आरोपही त्याच्यावर दाखल केला गेला होता. असे या संघटनांनी तक्रारी मार्फत सांगितले आहे. 

सूत्रांच्या आधारे, तुरुंगवासाच्या काळात बजिंदर सिंग एका पादरीच्या संपर्कात आला आणि ख्रिश्चन धर्माकडे त्याचा कल वाढला. २०१८ मध्ये, पंजाबमधील झिरकपूर येथील एका महिलेवर बलात्कार केल्याप्रकरणी बजिंदर सिंगला अटक करण्यात आली होती . तो लंडनला जाण्यासाठी विमानात बसणार असताना दिल्ली विमानतळावरुन त्याला अटक करण्यात आली होती. २०१७ मध्ये परदेशात नेण्याचे आमिष दाखवून त्याने चंदीगड येथील एका महिलेवर तिच्याच घरात लैंगिक अत्याचार केला आणि त्याचा व्हिडिओ बनवून  तिला धमकावत असे. एप्रिल २०२१ मध्ये मृत मुलीला पुन्हा जिवंत करण्याचा दावा करुन तिच्या कुटुंबाकडून ८०,००० रुपये उकळले होते. मृत मुलगी ही कर्करोगाने ग्रस्त असून लहान वयातच वडीलही वारले होते. आर्थिक संकटात सापडलेल्या तिच्या भावाला पादरीकडे काम करणारी एक स्त्री भेटली व पादरीला भेटण्यास चंदीगडला बोलावले. त्यानंतर पादरीने कुटुंबाकडून पैसे उकळण्यास सुरुवात केली आणि त्यांचे धर्मांतरही केले.

अशा काही पूर्वीच्या तक्रारी, पूर्वायुष्य आणि निषेधांच्या आधारे पादरी बजींदर सिंग च्या शारीरिक तसेच मानसिक समस्यांच्या नावाखाली ख्रिश्चन धर्माव्यतिरिक्त इतर धर्माच्या लोकांना प्रभावित करण्यासाठी ‘मुंबई पीस फेस्टिवल’ आयोजित करत असून १२ मे २०२२ रोजी एमएमआरडीए ग्राउंड, बीकेसी मध्ये होणाऱ्या ‘मुंबई पीस फेस्टिव्हल’ विरुद्ध प्रतिबंधात्मक कारवाई करण्याचे आवाहन काही शीख व हिंदू संघटनांनी केले आहे.

Uncensored मराठी

Sri Lanka crisis – श्रीलंकेतील गंभीर आर्थिक संकट; आणि राष्ट्रध्यक्ष अज्ञातवासात

Published

on

Kalyani Gilbile, 12th July 2022:

गंभीर आर्थिक संकटाच्या जाळ्यात सापडलेल्या श्रीलंकेची परिस्थिती दिवसेंदिवस अधिकच बिकट होत चालली आहे. गगनाला भिडलेली महागाई आणि जीवनावश्यक वस्तूंचा तुडवडा यामुळे लाखों संख्येने लोक रस्त्यावर उतरून सरकारचा निषेध करत आहे. एवढेच, नव्हेतर शनिवारी असंख्य आक्रमक नागरिकांनी राष्ट्रध्यक्षांच्या सरकारी निवासस्थानांच्या घरात घुसून ताबा मिळवला आणि पंतप्रधानाच्या शासकीय निवासस्थाला आग लावली.

श्रीलंकेचे राष्ट्रपती गोटाबाय राजपक्षे यानी देश सोडून पलायन केल्याचे म्हटले जात आहे. मात्र, सरकारी यंत्रणांकडून अद्याप असा कोणताही खुलासा झालेला नाही आहे. राष्ट्रपती गोटाबाय यांनी अजूनतरी औपचारिकपणे राजीनामा दिला नसून ते अज्ञातवासात आहे, असे म्हटले जात आहे.   

श्रीलंकेची अशी बिकट परिस्थिती पहिल्यांदाच झाली असून या देशाची अर्थव्यवस्था संपूर्णपणे  तळागाळाला गेली आहे. श्रीलंकेतील सरकार जनतेच्या मूलभूत गरजा देखील पूर्ण करू शकली नाही, असे दिसून येते. श्रीलंकेची अर्थव्यवस्थाही मोठ्या प्रमाणात पर्यटन व्यवसायावर अवलंबून आहे, परंतु करोनामुळे गेली दोन वर्षे पर्यटन जवळजवळ ठप्प होते. तसेच, गेल्या वर्षी राजपक्षे सरकारने पूर्णपणे जैविक शेती करण्याचे जाहीर करून कोणतीही पूर्वतयारी न करता सर्वप्रकारचा शेतीमाल आयात करण्यावर बंदी घातली. त्यामुळे देशातील कृषी उत्पादनांवर वाईट परिणाम झाला आणि अपुऱ्या अन्नधान्य पुरवठ्यामुळे प्रचंड महागाई वाढून साठेबाजीला सुरुवात झाली. आणि साठेबाजीला नियंत्रित ठेवण्यासाठी सरकारने आणीबाणी जाहिर करून जनतेचा रोष अंगावर ओढून घेतला.         

Continue Reading

Uncensored मराठी

मुंबई आणि गोव्यात दोन जणांची दगडाने हत्या केल्याप्रकरणी कचरा वेचकाला पोलिसांकडून अटक

Published

on

Kalyani Gilbile – Mumbai Uncensored, 7th June 2022

मुंबई आणि गोवा या दोन वेगवेगळ्या ठिकाणी दगडांनी डोके फोडून दोन पुरुषांची हत्या केल्याच्या आरोपाखाली एका 23 वर्षीय कचरा वेचणाऱ्या युवकाला सोमवारी अटक करण्यात आली, असे एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले. 

डीबी मार्ग पोलिस स्टेशनच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, सूरज रामसेवक यादव याने 21 जूनच्या पहाटे गिरगाव चौपाटीजवळ अचानक झालेल्या वादानंतर गजानन रामचंद्र पवार (55) नावाच्या व्यक्तीची हत्या केली आहे. 

“आम्हाला वांद्रे येथे यादवचे सीसीटीव्ही फुटेज सापडले एका स्वयंसेवी संस्थेने बेघरांना मोफत जेवण दिल्याच्या ठिकाणी तो पोहोचला तेव्हा त्याला ताब्यात घेण्यात आले. त्याने पवारांची हत्या केल्याची कबुली दिली आणि गोव्यात एका व्यक्तीची दगड ठेचून हत्या केल्याचेही कबूल केले,” असे अधिकारी म्हणाले.

Continue Reading

Uncensored मराठी

दिंडोशी मेट्रो स्थानकाचे नाव पठाणवाडी करावे याप्रकरणी एमएमआरडीएला हायकोर्टाचे आदेश, दोन आठवड्यात प्रतिज्ञा सादर करण्याची मागणी

Published

on

पश्चिम उपनगरातील मेट्रो-७ वरील स्थानकाच्या नामांतरावरून वाद निर्माण झाला आहे. दहिसर पूर्व ते अंधेरी पूर्व या मार्गावरील मेट्रो स्थानकाचे नाव दिंडोशी ऐवजी पठाणवाडी करावे अशी मागणी करत ’नई रोशनी’ या  सेवाभावी संस्था करत आहे. ऍडव्होकेट अल्ताफ खान यांच्यामार्फत हायकोर्टात धाव घेत जनहित याचिका दाखल केली आहे. मात्र, याचिकेवर सुनावणी हवी असल्यास १६ जूनपर्यंत एक लाख रुपये जमा करा, असे निर्देश मुख्य न्यायमूर्ती दीपांकर दत्ता व न्या. मकरंद कर्णिक यांच्या खंडपीठाने संस्थेला दिले आहेत. खंडपीठाने याप्रकरणी दोन आठवड्यात प्रतिज्ञापत्र सादर करण्याचे एमएमआरडीएला आदेश देण्यात आले आहेत. 

२०१० मध्ये केंद्र सरकारने मालाड येथील मेट्रो स्थानकाला पठाणवाडी नाव देण्याचे निश्चित करण्यात आले होते. परंतु, २०२० दरम्यान राजकीय दबावापोटी एमएमआरडीएच्या आयुक्तांनी स्थानकाचे नाव दिंडोशी केले. एमएमआरडीएच्या नियमानुसार, एखाद्या ठिकाणी दोन मेट्रो स्थानकं येणार असतील तर दुसऱ्या ठिकाणी त्या परिसरातील ऐतिहासिक किंवा अतिपरिचित नावं देण्यात येते. त्यासाठी तेथील वाडी, पाडे यांचा विचार केला जातो. मेट्रो २ मध्ये मालाड स्थानक असल्यामुळे मालाड पूर्व येथील मेट्रो ७ च्या स्थानकाला पठाणवाडी हे परिसरातील परिचित नाव देण्याचे निश्चित करण्यात आले होते.

दुसरीकडे, मेट्रो स्थानक जवळ एक उड्डाणपूल असून तो पठाणवाडी या नावाने ओखळला जातो. तेथील बेस्टच्या थांब्यालाही पठाणवाडी हेच नाव आहे. त्यामुळे मेट्रो स्थानकाला सुद्धा पठाणवाडी असे नाव द्यावे अशी याचिकेतून विनंती करण्यात आली आहे. दिंडोशी हा परिसर या मेट्रो स्थानकापासून साधारणतः दीड किलोमीटर लांब असल्यामुळे या मेट्रोने प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांची गैरसोय होऊ शकते. तसेच, स्थानकाच्या नावामुळे त्यांची गफलत देखील होऊ शकते, असा दावा याचिकेतून करण्यात आला आहे.

सदर याचिकेवर गुरुवारी मुख्य न्या. दीपांकर दत्ता आणि न्या. मकरंद कर्णिक यांच्या खंडपीठासमोर सुनावणी पार पडली. तेव्हा याचिकाकर्त्यांनी एक लाख रुपये अनामत रक्कम भरल्याची माहिती खंडपीठाला दिली. तसेच, न्यायमूर्तीनी याची दखल घेत एमएमआरडीएच्या ऍड. अक्षय शिंदे यांना प्रतिज्ञापत्र दोन आठवड्यात सादर करण्याचे आदेश देण्यात आले.

Continue Reading

Trending